Loading...

เปิดศึกการแข่งขัน RAGNAROK TEAM BATTLE : เฟ้นหาตัวแทน 2 ทีมสุดแกร่ง สู่ศึก RTC 2018 !!!

news 2018-01-12 03:53:56



เปิดศึกการแข่งขัน RAGNAROK TEAM BATTLE
เฟ้นหาตัวแทน 2 ทีมสุดแกร่ง สู่ศึก RTC 2018 !!!


     เปิดฤดูกาลการแข่งขันสุดดุเดือด ถึงเวลาแล้วที่กิลด์ของคุณจะได้ประกาศศักดิ์ดา! กับรายการแข่งขันใหม่สุดมันส์ RAGNAROK TEAM BATTLE ฟ้นหา 12 ทีมสุดแกร่งจากทั้ง 3 เซิร์ฟเวอร์ Thor, Loki และ Valkyrie เพื่อที่จะเข้าไปแข่งขันในรอบสุดท้ายที่งาน EXTREME GAMES 2018 เฟ้นหาสุดยอดทีมที่แข็งแกร่งที่สุดเพียง 2 ทีมเท่านั้น! ที่จะได้เป็นตัวแทนสู่ศึก RTC 2018!! หากคุณคิดว่ากิลด์คุณมีดี ก้าวเข้าสู่สมรภูมิสุดโหดไปพร้อมกัน 2 กุมภาพันธ์นี้ เดือดทุกพื้นที่แน่นอน!          
    

 

ตรวจสอบคะแนนล่าสุด
https://ro.exe.in.th/teambattle

 

ยกเลิกระบบพันธมิตรชั่วคราวตลอดช่วงระยะเวลาการแข่งขัน
เริ่มตั้งแต่วันที่ 1 กุมภาพันธ์ เป็นต้นไป

ในวันที่ 1 ก.พ. จะมีการรีเซ็ตบ้านทุกหลัง (โดยทีมงานจะเข้าไปครอบครอง) ทุกปราสาทจะถูกรีเซ็ตเจ้าของ และรีเซ็ต Tech ให้เหลือ 0 เท่ากันหมด
และเมื่อถึงช่วงเวลาวอร์วันแรกของเซิร์ฟเวอร์นั้นๆ ผู้เล่นจะสามารถเข้าไปตีหินเพื่อยึดครองแทนได้ทันที (ไม่มีมอนสเตอร์กันบ้าน)
และสามารถเริ่มอัพ Tech ได้ตั้งแต่ที่ยึดครองได้สำเร็จ

(จะทำการคืนปราสาทและ Tech ให้กับเจ้าของเดิมที่ทำการครองอยู่ก่อนที่ทีมงานจะทำการรีเซ็ตในวันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2561)

 

  • เริ่มแข่งขันเก็บคะแนน : 2 - 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2561
  • ทำการรีปราสาท  : 1 กุมภาพันธ์ 2561
  • ทำการคืนปราสาทให้กับเจ้าของบ้านที่ทำการครองอยู่ก่อนที่ทีมงานจะทำการรีเซ็ต : 28 กุมภาพันธ์ 2561 
  • การคัดเลือกตัวแทนจากรอบ Online จะคัดจากแต่ละเซิร์ฟเวอร์ เซิร์ฟเวอร์ละ 4 ทีม 
    • Server Thor ตัวแทนเซิร์ฟเวอร์อันดับที่ 1 - 4 
    • Server Loki  ตัวแทนเซิร์ฟเวอร์อันดับที่ 1 - 4 
    • Server Valkyrie ตัวแทนเซิร์ฟเวอร์อันดับที่ 1 - 4 
  • ในกรณีมีกิลด์สละสิทธิ์ จะนำกิลด์ลำดับต่อไปของเซิร์ฟเวอร์นั้นๆ ขึ้นมาแทน

 

 ตารางวันและเวลาการแข่งขัน Guild War ของทั้ง 3 เซิร์ฟเวอร์ 
 

Server Valkyrie  Thor  Loki

วันที่เก็บคะแนน
รอบคัดเลือก

วันเสาร์ที่ 3 ก.พ. 61 วันศุกร์ที่ 2 ก.พ. 61 วันเสาร์ที่ 3 ก.พ. 61
วันอังคารที่ 6 ก.พ. 61 วันอังคารที่ 6 ก.พ. 61 วันพุธที่ 7 ก.พ. 61
วันเสาร์ที่ 10 ก.พ. 61 วันศุกร์ที่ 9 ก.พ. 61 วันเสาร์ที่ 10 ก.พ. 61
วันอังคารที่ 13 ก.พ. 61 วันอังคารที่ 13 ก.พ. 61 วันพุธที่ 14 ก.พ. 61
วันเสาร์ที่ 17 ก.พ. 61 วันศุกร์ที่ 16 ก.พ. 61 วันเสาร์ที่ 17 ก.พ. 61
วันอังคารที่ 20 ก.พ. 61 วันอังคารที่ 20 ก.พ. 61 วันพุธที่ 21 ก.พ. 61
วันเสาร์ที่ 24 ก.พ. 61 วันศุกร์ที่ 23 ก.พ. 61 วันเสาร์ที่ 24 ก.พ. 61

 

    หมายเหตุ    

กิลด์ที่มีคะแนนยึดครองปราสาทสูงสุดเป็นอันดับ 1 - 4 ของแต่ละเซิร์ฟเวอร์ ( รวมทั้งสิ้น 12 ทีม ) 
จะได้รับสิทธิ์เข้าแข่งขันรอบ Offline  ที่งาน EXTREME GAMES 2018
วันที่ 24 - 25 มีนาคม 2561  
ณ ห้องไอส์แลนด์ ฮอลล์ ชั้น 3 ศูนย์การค้าแฟชั่นไอส์แลนด์

 

 เฟ้นหาสุดยอดทีมที่แข็งแกร่งที่สุดเพียง 2 ทีมเท่านั้น! ที่จะได้เป็นตัวแทนสู่ศึก RTC 2018!! 
 

  1. แต่ละกิลด์จะต้องเข้าร่วม Guild War ประจำสัปดาห์ และ จะต้องมีสถานะเป็นกิลด์ผู้ครองปราสาทจนกระทั่งจบ Guild War ในวันนั้นๆ
  2. การคิดคะแนนจะคิดจากจำนวนการครองปราสาทและคะแนน Tech ของปราสาท โดยจะมีเงื่อนไขทั้งหมดดังนี้
    • คะแนน Tech ของปราสาท จะคิดโดยการนำ ( คะแนน Tech พาณิชย์ หาร 10 ) บวกกับ ( คะแนน Tech ป้องกันหาร 5 )
    • การครองปราสาทเมือง Prontera, Geffen, Al De Baran จำนวน 2 ปราสาท (ไม่จำเป็นต้องเป็นเมืองเดียวกัน) จะได้รับ + 1 คะแนน ( ไม่รวมบ้านที่คิดคะแนน Tech ) 
    หากมีการครอบครองบ้านหลายหลังจะคิดจากคะแนน Tech ของบ้านที่มีค่า Tech สูงสุดเท่านั้น
    จะทำการนับคะแนนเฉพาะวันที่มีการ Guild War เท่านั้น หลังจบ Guild War เวลา 22.01 น.
    • จะมีลักษณะการคิดคะแนนแบบบวกขึ้นเรื่อยๆ วอต่อวอ (ไม่ใช่การคำนวนเพียงครั้งเดียวหลังจบการแข่งขัน)
    หากมีการยึดปราสาทในเมือง Payon จะนับคะแนนเป็น -1 ( คำนวนตามจำนวนการครอบครองหลังละ - 1 คะแนน)
    • การอัพเดตคะแนน จะทำการอัพเดตในวันถัดไปเวลา 14.00 น. ที่หน้าเว็บไซต์ https://ro.exe.in.th/teambattle
  3. บทลงโทษ
    • กรณีนอกช่วงเวลา Guild War หากหัวหน้ากิลด์ที่มีการครอบครองปราสาทอยู่ ได้ทำการยุบกิลด์ ทางทีมงานจะทำการ
    แบนไอดีหัวหน้ากิลด์ถาวร
    • จากกรณีข้างต้น หากมีกิลด์เข้ามาทำการยึดครองปราสาทนอกช่วงเวลา Guild War การยึดปราสาทจะไม่ถูกคิดคะแนนในวอร์นั้น
    ยกตัวอย่างเช่น
    - เคสที่ 1 กิลด์ A เป็นเจ้าของบ้าน แต่ทำการยุบกิลด์ จากนั้นกิลด์ B เข้าไปตีบ้าน(นอกช่วงเวลากิลด์วอร์) หลังจากจบเวลากิลด์วอร์หาก กิลด์ B เป็นผู้ครอบครองบ้าน
    กิลด์ B จะไม่ได้รับการคิดคะแนนจากบ้านหลังดังกล่าว
    - เคสที่ 2 กิลด์ A เป็นเจ้าของบ้าน แต่ทำการยุบกิลด์ จากนั้นกิลด์ B เข้าไปตีบ้าน(นอกช่วงเวลากิลด์วอร์) แต่ในช่วงเวลากิลด์วอร์ กิลด์ C สามารถยึดครองบ้านได้สำเร็จ หลังจากจบกิลด์วอร์ กิลด์ C จะได้รับการคิดคะแนนจากบ้านหลังดังกล่าวตามปกติ


     
    Al De Baran

    ยึดครอง 2 ปราสาท + 1 คะแนน
    ( ไม่รวมบ้านที่คิดคะแนน Tech )
    Neuschwanstein (aldeg_cas01)
    Hohenschwangau (aldeg_cas02)
    Nuernberg (aldeg_cas03)
    Wurzburg (aldeg_cas04)
    Rothenburg (aldeg_cas05)
          Geffen

    ยึดครอง 2 ปราสาท + 1 คะแนน
    ( ไม่รวมบ้านที่คิดคะแนน Tech )
    Leprion (gefg_cas01)
    Jyolbriger (gefg_cas02)
    Yssnelf (gefg_cas03)
    Bergel (gefg_cas04)
    Melcedez (gefg_cas05)
         

    Prontera

    ยึดครอง 2 ปราสาท + 1 คะแนน
    ( ไม่รวมบ้านที่คิดคะแนน Tech )
    Kriemhild (prtg_cas01)
    Swanhild (prtg_cas02)
    Lazreagues (prtg_cas03)
    Skoegul (prtg_cas04)
    Kendul (prtg_cas05)

     

    Payon

    ยึดครองปราสาทใดก็ตาม - 1 คะแนน (ต่อหลัง)
    Arbor of Light (payg_cas01)
    Garden of Heaven (payg_cas02)
    Shadow of Buddha (payg_cas03)
    Red Palace (payg_cas04)
    Bamboo Forest Hermitage (payg_cas05)


      
  4. หากคะแนนเท่ากัน จะตัดสินโดยเรียงลำดับดังต่อไปนี้
    • วัดจากจำนวนการครองปราสาทรวมตลอดทั้งการแข่งขัน
    • หากยังไม่สามารถหาผู้ชนะได้ ทางทีมงานจะแจ้งวิธีการในการตัดสินให้ทราบอีกครั้งในภายหลัง
    • กรณีที่เกิดปัญหาต่างๆที่ไม่สามารถควบคุมได้ เช่น ปัญหาเซิพเวอร์หรือปัญหาจากการ Patch ต่างๆ ทีมงานจะถือว่าผู้เข้าแข่งขันทุกท่านอาจจะได้รับผลกระทบพร้อมๆกัน ดังนั้น การแข่งขันในรอบนั้นทีมงานจะยึดถือผลการครอบครองบ้าน หลังจบเวลา Guild War เวลา 22.01 น. เป็นสำคัญ
  5. คะแนน จะอัพเดทในวันถัดไปเวลา 14.00 น.
  6. ยกเลิกระบบพันธมิตรชั่วคราวตลอดช่วงระยะเวลาการแข่งขัน
  7. หากยืนยันการรับสิทธิ์แล้วไม่มาเข้าแข่งขันที่งานจะถูกพิจารณาแบนไอดีเกมถาวร และไม่ได้รับสิทธิ์เข้าแข่งขันในปีถัดไป
  8. การกระทำผิดตาม กฎกติกาการเล่นเกม Ragnarok Online จะถูกตัดสิทธิ์เข้าแข่งขัน และถูกดำเนินการลงโทษตามข้อกำหนดที่ระบุไว้
  9. การตัดสินของทีมงานถือเป็นที่สิ้นสุด
     

ตัวอย่างรูปแบบการคิดคะแนน (คิดคำนวนหลังจบ Guild War เวลา 22.01 น.)

     เมื่อเริ่มการแข่งขัน วอร์แรกของทุกเซิร์ฟเวอร์ ทุกปราสาทจะถูกรีเซ็ตเจ้าของ และรีเซ็ต Tech ให้เหลือ 0 เท่ากันหมด ทุกกิลด์จะสามารถเข้าไปตีหินเพื่อยึดครองต่อได้ทันที (ไม่มีมอนสเตอร์กันบ้าน) และสามารถเริ่มอัพ Tech ได้ตั้งแต่ที่ยึดครองได้สำเร็จ (จะทำการคืนปราสาทและ Tech ให้กับเจ้าของเดิมที่ทำการครองอยู่ก่อนที่ทีมงานจะทำการรีเซ็ตในวันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2561)

   WAR 1 วันศุกร์ที่ 2 ก.พ. : ครองบ้าน Prontera 2 หลัง(Kriemhild/Skoegul), Geffen 1 หลัง(Jyolbriger), Al De Baran 1 หลัง(Nuernberg) และ Tech สูงสุดคือ พาณิชย์ 5 หน่วย ป้องกัน 5 หน่วย จึงได้คะแนนวอร์แรกจากเงื่อนไขการครองบ้านครบ 2 หลังจำนวน 1 คะแนน และได้คะแนนจาก Tech อีก 1.5 คะแนน [(5÷10)+(5÷5)] รวมเป็น 2.5 แต้ม

   WAR 2 วันอังคารที่ 6 ก.พ. : ครองบ้าน Prontera 2 หลัง(Kriemhild/Skoegul), Geffen 3 หลัง(Jyolbriger/Leprion/Bergel) โดยที่ Tech สูงสุดอยู่ที่ Jyolbriger คือ พาณิชย์ 20 หน่วย และ ป้องกัน 15 หน่วย จึงได้คะแนนวอร์นี้จากเงื่อนไขการครองบ้านครบ 2 หลังจำนวน 2 คะแนน และได้คะแนนจาก Tech อีก 5 คะแนน [(20÷10)+(15÷5)] รวมเป็น 7 แต้ม

   WAR 3 วันศุกร์ที่ 9 ก.พ. : เสียบ้านเดิมทั้งหมด แต่ได้ Al De Baran 1 หลัง(Hohenschwangau) และ Payon 1 หลัง (Red Palace) โดยมีแต้ม Tech สูงสุดอยู่ที่ Hohenschwangau คือ พาณิชย์ 32 หน่วย ป้องกัน 26 หน่วย จึงได้คะแนนวอร์นี้จากเงื่อนไขคะแนน Tech 8.4 คะแนน[(32÷10)+(26÷5)] และถูกหักคะแนนเนื่องจากครอบครองบ้านใน Payon -1 คะแนน รวมเหลือเป็น 7.4 แต้ม

สรุป 3 วอร์นี้ กิลด์ดังกล่าวจะได้คะแนนรวมทั้งสิ้น 16.9 แต้ม (จำนวนครองปราสาท 10 หลังไม่นับรวม Payon)


 

สิทธิ์ในการเข้ารอบ OFFLINE 12 ทีมสุดท้าย
 

  1. กิลด์ที่สามารถทำคะแนนได้สูงสุด 4 อันดับแรกของแต่ละเซิร์ฟเวอร์ รวมทั้งหมด 12 กิลด์ จะได้รับสิทธิ์เข้าแข่งขันภายในงาน EXTREME GAMES 2018 เพื่อเฟ้นหาตัวแทน 2 ทีมสุดท้าย สู่ศึก RTC 2018!
  2. ใน 1 กิลด์ จะประกอบไปด้วยสมาชิกทั้งหมด 25 คน ดังนี้
    • ทีมที่ 1 นักแข่งหลัก จำนวน 7 คน 
    • ทีมที่ 2 นักแข่งหลัก จำนวน 7 คน
    • ทีมที่ 3 นักแข่งหลัก จำนวน 7 คน
    • ตัวสำรอง จำนวน 4 คน ( มีหรือไม่มีก็ได้ )
    ** สมาชิกตัวจริงในทีมที่ 1 - 3 ไม่สามารถสลับผู้เล่นระหว่างทีมที่ 1- 3 ได้ ยกตัวอย่างเช่น นาย ก อยู่ทีมที่ 1 นาย ก ต้องเป็นนักกีฬาของทีมที่ 1 ตลอดการแข่งขัน
    ** ตัวสำรองสามารถสลับลงแข่งขันแทนนักกีฬาตัวจริงในทีมใดก็ได้ แต่สามารถลงแข่งได้เพียงคนละ 1 เกม ต่อ 1 แมตซ์การแข่งขันเท่านั้น!
  3. ทำการแข่งขันภายในงาน EXTREME GAMES 2018 ณ ห้องไอส์แลนด์ ฮอลล์ ชั้น 3 ศูนย์การค้าแฟชั่นไอส์แลนด์ วันที่ 24 – 25 มีนาคม 2561
  4. รายละเอียดของรางวัล และ กติกาการแข่งขันใหญ่จะประกาศแจ้งให้ทราบอีกครั้ง


  • ประกาศสายการแข่งขัน : 19 มีนาคม 2561
  • ทำการแข่งขันรอบ 12 ทีม แบ่งกลุ่ม : 24 มีนาคม 2561
  • ทำการแข่งขันรอบ 8 ทีมสุดท้าย : 25 มีนาคม 2561
  • สถานที่แข่งขัน : งาน EXTREME GAMES 2018  ณ ห้องไอส์แลนด์ ฮอลล์ ชั้น 3 ศูนย์การค้าแฟชั่นไอส์แลนด์ วันที่ 24 – 25 มีนาคม 2561

 

  • ทั้ง 12 กิลด์ผู้เข้ารอบจากการแข่งขันรอบ Online จะถูกแบ่งออกเป็น 4 Group คือ A , B , C , D ทางทีมงานจะทำการจับฉลากแบ่งสาย Group ละ 3 ทีม 
     

 ตัวอย่างการแบ่ง GROUP 
 

GROUP 
3 TEAM ROUND ROBIN
TEAM MATCH WIN LOSE GF GA SURVIVOR TOTAL
GUILD 1
(ตัวแทนจากเซิร์ฟเวอร์ THOR)
             
GUILD 2 
(ตัวแทนจากเซิร์ฟเวอร์ LOKI)
             
GUILD 3
(ตัวแทนจากเซิร์ฟเวอร์ VALKYRIE)
             


 

  • แข่งขันแบบ 7 vs 7 round - robin , Best of 3 ( ใช้เวลาการแข่งขัน 7 นาทีต่อเกม โดยแข่งทั้งหมด 3 เกม ต่อ 1 แมตซ์การแข่งขัน ) 
  •  แข่งขันโดยใช้คลาส 2 (เลือกได้ครบทั้ง 13 อาชีพ)
  • ภายในทีมเดียวกัน ไม่สามารถใช้อาชีพซ้ำได้ ( เล่นได้อาชีพละ 1 ตัวละคร ต่อ 1 เกมการแข่งขัน )
  • หากทีมใดต้องการโต้แย้งผลการแข่ง จะต้องยกมือโต้แย้งเมื่อจบเกมนั้นๆ ในทันทีไม่เช่นนั้นทีมงานจะไม่รับคำท้วงย้อนหลังใดๆ ทั้งสิ้น
  • ชนะได้ 3 คะแนน / แพ้ได้ 0 คะแนน 
  • หากคะแนนเท่ากัน จะตัดสินดังต่อไปนี้
    • นับแต้มได้เสีย WIN (GF) LOSE (GA)
    • ทีมที่มีผลรวมจากจำนวนตัวละครที่เหลือในแต่ละเกมมากที่สุดเป็นผู้ชนะ (ไม่นับเกมที่เสมอกัน) (GF)
    • HEAD TO HEAD

 

 ตัวอย่างการแข่งขันแบบประเภทแบ่งกลุ่ม 

  • การแข่งขัน 1 Group จะประกอบไปด้วย 3 ทีม ( เช่น Group  A  ประกอบไปด้วยทีม A1, A2 , A3 / Group B ประกอบไปด้วยกิลด์ B1 , B2 , B3 )



 

  • Gulid A และ Gulid B ต้องทำการแจ้งลำดับทีมแข่งขันให้กับกรรมการ ก่อนทำการแข่งขัน ( เช่น Gulid A ส่ง A2 A1 A3 ตามลำดับ Guild B ส่ง B1 B2 B3 ตามลำดับ ) ดังนั้นลำดับการแข่งขันในแต่ละเกมจะเป็นดังนี้ 
    - เกมที่ 1 A2 vs B1
    - เกมที่ 2 A1 vs B2
    - เกมที่ 3 A3 vs B3
  • จะทำการแข่งขันทั้งหมด 3 เกม

 

 อันดับที่ 1 และ 2 ของแต่ละ Group จะได้สิทธิ์ไปทำการแข่งขันต่อในรอบ Final 8 ทีมสุดท้าย 
 รอบ 8 ทีมสุดท้าย รูปแบบจะเป็น แพ้ตกรอบ ( มีชิงอันดับ 3 ) 

 

 

  1. ทีมแข่ง และสมาชิกทีม

    ใน 1 กิลด์ จะประกอบไปด้วยสมาชิกทั้งหมด 25 คน ดังนี้
    • ทีมที่ 1 นักแข่งหลัก จำนวน 7 คน 
    • ทีมที่ 2 นักแข่งหลัก จำนวน 7 คน
    • ทีมที่ 3 นักแข่งหลัก จำนวน 7 คน
    • ตัวสำรอง จำนวน 4 คน ( มีหรือไม่มีก็ได้ )
    ** สมาชิกตัวจริงในทีมที่ 1 - 3 ไม่สามารถสลับผู้เล่นระหว่างทีมที่ 1- 3 ได้ ยกตัวอย่างเช่น นาย ก อยู่ทีมที่ 1 นาย ก ต้องเป็นนักกีฬาของทีมที่ 1 ตลอดการแข่งขัน

     
  2. กฎการใช้ตัวสำรอง

    ตัวสำรองสามารถสลับลงแข่งขันแทนนักกีฬาตัวจริงในทีมใดก็ได้ แต่สามารถลงแข่งได้เพียงคนละ 1 เกม ต่อ 1 แมตซ์การแข่งขันเท่านั้น!
     
  3. การเลือกคลาสลงแข่งขัน

    • แต่ละทีมจะมีตัวละครที่ใช้ทั้งหมด 13 อาชีพ ได้แก่ 1. Knight, 2. Crusader , 3. Priest, 4. Monk, 5. Wizard, 6. Sage, 7. Hunter, 8. Bard, 9. Dancer, 10. Blacksmith, 11. Alchemist, 12. Assasin 13. Rogue โดยทุกอาชีพจะมี LV. Base 90 และ LV. JOB.50
    • ทุกกิลด์สามารถเลือกเล่นอาชีพได้อิสระเพียง 1 อาชีพ แบบไม่ซ้ำกัน 7 ตัวละคร และจะไม่มีการแบนอาชีพใดๆ ทั้งสิ้น

     
  4. การตัดสินแพ้ชนะ

     รอบแบ่งกลุ่ม 

    • ทีมที่สามารถจัดการผู้เล่นอีกฝ่ายได้จนหมดจะถือว่าเป็นผู้ชนะในเกมนั้น ทีมชนะ ได้ 3 คะแนน ทีมที่แพ้ไม่ได้คะแนน
    • ในกรณีที่หมดเวลาการแข่งขัน และทั้งสองทีมมีตัวละครเหลืออยู่เท่ากัน จะตัดสินให้ทั้งสองทีมได้แต้มไปคนละ 1 แต้ม
    • หากทำการแข่งขันแล้วมีผลการแข่งขันเสมอกันในเกมที่ 3 (มีจำนวนผู้เล่นเหลือหลังจบเกมเท่ากัน) ส่งผลให้ต้องทำการตัดสินกันในเกมที่ 4 โดยในเกมที่ 4 จะใช้รูปแบบการแข่งแบบ 6 vs 6 ใช้ไลน์อัพเดิมของเกมล่าสุด (ห้ามเปลี่ยนอาชีพ) และ แบนผู้เล่นสายอาชีพ Priest ของทั้ง 2 ทีมออกไป
    • ทีมที่มีคะแนนสูงที่สุดของกลุ่มการแข่งขัน 1 ทีมจะได้สิทธิ์เข้าสู่รอบ TOP 4 ต่อไป
    • หากคะแนนเท่ากัน จะตัดสินดังต่อไปนี้
    • นับแต้มได้เสีย WIN (GF) LOSE (GA)
    • ทีมที่มีผลรวมจากจำนวนตัวละครที่เหลือในแต่ละเกมมากที่สุดเป็นผู้ชนะ (ไม่นับเกมที่เสมอกัน) (GF)
    • HEAD TO HEAD



 รอบ Final 8 ทีมสุดท้าย 

• ทีมที่สามารถจัดการผู้เล่นฝ่ายตรงข้ามได้ 1 Kill จะนับเป็น 1 แต้ม หากทีมใดสามารถจัดการผู้เล่นอีกฝ่ายได้จนหมดจะถือว่าเป็นผู้ชนะในเกมนั้น
• ในกรณีที่หมดเวลาการแข่งขันและทั้งสองทีมมีตัวละครเหลืออยู่เท่ากัน จะตัดสินให้ทั้งสองทีมได้แต้มไปคนละ 1 แต้ม
• หากทำการแข่งขันแล้วมีผลการแข่งขันเสมอกันในเกมที่ 3 (มีจำนวนผู้เล่นเหลือหลังจบเกมเท่ากัน) ส่งผลให้ต้องทำการตัดสินกันในเกมที่ 4 โดยในเกมที่ 4 จะใช้รูปแบบการแข่งแบบ 6 vs 6 ใช้ไลน์อัพเดิมของเกมล่าสุด (ห้ามเปลี่ยนอาชีพ) และ แบนผู้เล่นสายอาชีพ Priest ของทั้ง 2 ทีมออกไป
 

 แผนที่การแข่งขัน 
 

สนาม Training Arena 4.gat

 


เพิ่มช่วงเวลาเคอร์ฟิว 20.00 น. - 22.00 น. ทุกเซิร์ฟเวอร์ ทุกวันที่มีการกิลด์วอร์
ตามกฎข้อ 4.3 ห้ามมิให้ผู้ใช้บริการใช้ความสามารถของ Skill เพื่อกลั่นแกล้งหรือขัดขวางผู้เล่นอื่น อาธิเช่น การป่วน Warp
จะเพิ่มบทลงโทษแก่ทุกไอดีที่กระทำผิด ระงับการให้บริการ (แบนไอดี) ระยะเวลา 30 วัน แทน! มีผลทันทีตลอดระยะเวลาการแข่งขัน

 


 

 รายละเอียดของรางวัล และ กติกาการแข่งขันรอบ Offline โดยละเอียดจะประกาศแจ้งให้ทราบอีกครั้ง

แชมป์อันที่ 1 - 2 ของรายการนี้จะได้รับสิทธิ์เป็นทีมเชิญสู่รายการใหญ่ปลายปี RTC2018